Pranee Kangmark

(Aliases used include:
"Daoprasuk Petchopas"
"Daoprasuk Sakchaichote"
and currently she goes by
"Sifar Sor.Sirichai"
 

 Home: Thailand

DOB: December, 8, 1981

Wt: 115 lbs

Ht: 160 cm

  Record: 55 wins 6 losses

South Thailand Champion, Phuket & koh Samui Champion
also  WMC International Champion-

On February 18, 2007
Pranee defeated Rachal Jones by unanimous decision
to win the WMC world Muay Thai title  at 53.5 lg.
 


 

 

Notable Opponents Pranee has fought:

Amy Birch
Windy Tomomi
Nicky Carter
Noriko T

 

ชื่อนักมวย ดาวพระศุกร์ ศักดิ์ชัยโชติ
Daoprasuk Sakchaichote( Sifar Sor.Sirichai)
ชื่อที่ใช้ในการชกครั้งแรก ดาวพระศุกร์ ส.พิกุลทอง
First Fight/First Nme:Daoprasuk Sor.Pikultong
ชื่อเดิม นางสาวปราณี แข็งมาก
Real Name: Miss.Pranee Kangmark
เกิดวันที่ 8-ธ.ค.-24:Dait of Birth:8th December 1981 26 years Old
ชกครั้งแรก อายุ 17 ปี:First Fight age:17
ครูมวยคนแรกชื่อ อ.โอภาส เพชรพงศ์พันธ์:Her first Muaythai Teacher:Arjarn Opas Petchpongpun
ได้รับเงินครั้งแรก 500 บาท:Firts fight Fee 500 Thai Baht=6.76p
อาชีพก่อนชกมวย นักเรียน:Past Profession:Student
การศึกษาก่อนชกมวย มัธยมศึกษาปีที่ 5:Education before her fighting career:High School 5th Year.
ปัจจุบันศึกษาอยู่ที่ ระดับปริญญาตรี วพ.ยะลา :Present:Student at Physical Education College,Yala Province.
บิดา นายชู แข็งมาก:Father:Mr.Boonchoo Kangmark
มารดา นางจรวย แผ้วชนะ:Mother:Mrs.Jarouy Paewchana
อาชีพ ทำสวน :Profesion:Gardener
มีพี่น้อง 10 คน:Family:10
ที่อยู่ 246 ม.3 ต.เคียนซา อ.เคียนซา สุราษฏร์ธานี:Address:246 M.3 Kiansar,Surathani Province
ส่วนสูง 160 ซ.ม Hight:160 cms
น้ำหนัก 115 ป.Weight:115lbs
สไตล์การชก มวยเข่า:Style of Fightng:Knees
สถิติการชก 20 ครั้ง ;Fights: 20 Fights(2005) 55 fights Now
ชื่อผู้จัดการ นายสุเมศร์ ศักดิ์ชัยโชติ:Manager:Mr.Sumeth Sakchokecahi
ชื่อเทรนเนอร์ นายด้วง ศักดิ์ชัยโชติ :Trainer:Mr.Doung Sakchokechai
ปัจจุบันฝึกซ้อมอยู่ที่ ค่ายมวย:Present Training Camp:Sor.Sirichai
 

Profiles

Great  Ko's 

Forum

Ram  Muay   

Gallery

Links

Results

Home 

fight Reports

Interviews

                                                                               
                                                                             Last Update: february 18, 2007